Karfe raga
Karfe raga shine zaɓi mafi wahala kuma ana iya amfani dashi a cikin mafi tsananin yanayi.Zaɓuɓɓukan raga na ƙarfe sun haɗa da saƙa kamar wayar kaji, waya mai waldawa ko faɗaɗa (filin ƙarfe ɗaya da aka yanka a cikin latti mai faɗaɗa), tare da ƙarfinsu da taurinsu suna amfanar kasuwanci da masana'antu ko shimfidawa.Matsakaicin bangon tushe, raga yana ba da grid mai tsauri don abin da kuka yi don kullewa, yana tabbatar da ingancin saman da aka yi.Duk da yake raga na iya zama ɗan wahala don yin aiki da su, za ku kuma buƙaci ku san yuwuwar danshi, kamar yadda wasu nau'ikan na iya yin tsatsa ko oxidise, haifar da tabo wanda zai ratsa cikin abin da kuke bayarwa.
Gilashin fiberglass
Gilashin fiberglass shine, watakila, mafi yawan nau'ikan raga kamar yadda za'a iya amfani da shi a ciki ko waje, yana ba da sassauci, ba zai yi tsatsa da canza launi ba, kuma yana ba da ƙaƙƙarfan shinge ga kwari har ma da mildew.Duk da yake ba shi da ƙarin ƙarfin ragar ƙarfe, yana iya zama ɗan wahala aiki da shi, don haka yana buƙatar safar hannu.
Gilashin filastik
Gilashin filastik yana da kyau musamman lokacin da kake son gamawa mai santsi akan saman ciki.Ya fi kyau da haske fiye da ragar ƙarfe, shine ingantaccen kayan haɗi don bangon fasalin da kuma tare da ma'anar acrylic, yana ba da sassauci da kyakkyawan juriya ga fatattaka.Gilashin filastik kuma yana ba da ɗan mutunci ga gabaɗayan saman, yada nauyin rataye na bango, ƙugiya da zane-zane.Ko da yake ba a yi nasara ba don wannan dalili, ya fi ƙarfi fiye da filasta kaɗai.
Rukunin Tape
Tef ɗin raga yawanci tef ɗin fiberglass ɗin ɗaki ne, wanda akai-akai ana amfani dashi wajen gyarawa amma kuma ana iya amfani dashi don tabbatar da juriyar tsaga a kusa da haɗin ginin.Ana iya shafa ƙananan tsagewa da ramuka, amma manyan wurare suna buƙatar wani tsari.Inda wasu nau'ikan raga suna buƙatar sakawa cikin abin da ke kewaye, tef ɗin raga za a iya makalewa kawai a kan lalacewa kafin yin gyare-gyare.
Lokacin aikawa: Yuli-17-2021