Fiberglas tabarma don gyaran titin jirgin sama cikin gaggawa

Rundunar Sojan Sama ta Indiya za ta fara samar da tabarmar fiberglass na ƴan asalin ƙasar da za su ba ta damar yin gaggawar gyara hanyoyin jirgin da bama-baman abokan gaba suka lalata a lokacin yaƙi.

Ana ishara da mats ɗin fiberglass ɗin da za'a iya naɗe su, waɗannan an yi su ne da ƙaƙƙarfan bangarori amma masu nauyi da sirara waɗanda aka saƙa daga fiberglass, polyester da resin kuma an haɗa su tare da hinges.

Wani jami'in IAF ya ce "An kammala binciken yuwuwar haɓakawa da ƙaddamar da mats ɗin fiberglass kuma ana aiwatar da ƙayyadaddun ƙayyadaddun fasaha da sauran buƙatu masu inganci."

Ya kara da cewa "Wannan wata sabuwar dabara ce da ke fitowa a duniya don gyaran titin jirgin sama kuma alkaluman aikin ya yi yawa a cikin jerin fifikon IAF," in ji shi.Hakanan za'a iya amfani da damar don gyara sassan titin jirgin da suka lalace yayin bala'o'i.

A cewar majiyoyi, hukumar ta IAF ta yi hasashen bukatu na katifu na fiberglass mai ninka 120-125 a kowace shekara kuma ana sa ran masana'antu masu zaman kansu za su kera tabarmar da zarar an aiwatar da tsarin.

Bisa la'akari da mahimmancin dabarunsu da rawar da suke takawa wajen aiwatar da hare-hare ta sama da na tsaro da kuma motsin maza da kayan aiki, filayen jiragen sama da titin jiragen sama suna da kima mai kima a cikin yaki kuma daga cikin na farko da ake kaiwa hari yayin barkewar rikici.Rushewar filayen jiragen sama kuma yana da babban tasirin tattalin arziki.

Jami'an hukumar ta IAF sun ce za a yi amfani da tabarmar fiberglass ɗin naɗe-kaɗe don daidaita saman kogon da bam ya yi bayan an fara cika shi da duwatsu, tarkace ko ƙasa.Tabarmar fiberglass mai ninkawa ɗaya zai iya rufe yanki na mita 18 da mita 16.

Yawancin hanyoyin saukar jiragen sama suna da saman kwalta, kama da titin saman da baƙar fata, kuma shimfidawa da saita irin waɗannan filaye, waɗanda ke da kauri inci da yawa kuma suna da yadudduka masu yawa don ɗaukar babban tasiri da nauyin jirgin, yana ɗaukar kwanaki da yawa.

Mats ɗin fiberglass ɗin da za a iya naɗewa sun shawo kan wannan abin da ke iyakancewa kuma yana ba da damar sake fara ayyukan iska cikin ɗan gajeren lokaci.

yankakken-matsi-mat1-2


Lokacin aikawa: Jul-08-2021